Chiều ngày 22/3/2023, Công đoàn cơ sở Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân (ĐBQH và HĐND) tỉnh đã tổ chức Đại hội nhiệm kỳ 2023 – 2028. Dự đại hội có đồng chí Đoàn Thị Hậu, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh, đồng chí Triệu Quang Huy, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh, đồng chí Đinh Hữu Học, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh; đồng chí Trần Quốc Vương, Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh, Chủ tịch Công đoàn Viên chức tỉnh.
Với phương châm “Đổi mới, dân chủ, đoàn kết, phát triển”,Tại đại hội, các đại biểu đã nghe và tập trung thảo luận các dự thảo báo cáo tổng kết nhiệm kỳ 2017-2023, phương hướng nhiệm kỳ 2023-2028; báo cáo kiểm điểm của Ban Chấp hành CĐCS nhiệm kỳ 2017-2023; đề ra phương hướng nhiệm vụ nhiệm kỳ 2023-2028. Báo cáo tổng hợp tham gia góp ý vào Báo cáo của Ban chấp hành Công đoàn Viên chức tỉnh tại Đại hội lần thứ IV, nhiệm kỳ 2023-2028.
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2023/03/240323-1.-DH-CD-CS-nhiem-ky-2023-2028-1024x624.jpg)
Trong nhiệm kỳ 2017-2023, Ban Chấp hành Công đoàn cơ sở đã làm tốt công tác tuyên truyền, vận động, thực hiện có hiệu quả các phong trào thi đua yêu nước trong đoàn viên, người lao động; vận động các đoàn viên thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; chăm lo đời sống, bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp, chính đáng cho người lao động; tích cực tham gia các hoạt động an sinh xã hội. Một số kết quả cụ thể như: Đã vận động đoàn viên đóng góp ủng hộ các loại quỹ do các cấp, các ngành và Công đoàn phát động được số tiền trên 83.000.000 đồng;giới thiệu 07 đoàn viên ưu tú cho Đảng xem xét, kết nạp; có 02 cá nhân được Tổng Liên đoàn lao động tặng Bằng khen; 98,9% đoàn viên trở lên đạt danh hiệu Đoàn viên công đoàn xuất sắc,…
Cũng tại đại hội, các đại biểu đã biểu quyết thông qua Nghị quyết Đại hội nhiệm kỳ 2023 – 2028 với các chỉ tiêu chủ yếu như: 100% đoàn viên, người lao động tham gia học tập, quán triệt các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, nghị quyết Đại hội công đoàn các cấp; 98% trở lên đoàn viên, người lao động hoàn thành tốt nhiệm vụ, không có đoàn viên, người lao động không hoàn thành nhiệm vụ, 95% trở lên đoàn viên công đoàn đạt danh hiệu đoàn viên xuất sắc, công đoàn cơ sở được công nhận hoàn thành tốt nhiệm vụ trở lên; …
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2023/03/240323-2.-Lanh-dao-CDVC-tinh-va-Chi-bo-VP-tang-hoa-BCH-CD-nhiem-ky-moi-scaled.jpg)
Đại hội đã bầu Ban Chấp hành Công đoàn cơ sở Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2023-2028, gồm 5 đồng chí; bầu đồng chí Đinh Thị Phương giữ chức Chủ tịch CĐCS;bầu UBKT gồm 03 đồng chí, đồng chí Phương Việt Thuận được bầu giữ Chủ nhiệm UBKT; bầu 02 đại biểu dự đại hội công đoàn cấp trên.
Nhân dịp này, Ban Chấp hành Công đoàn cơ sở Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh tặng giấy khen cho 02 tập thể và 17 đoàn viên, người lao động có thành tích xuất sắc trong hoạt động Công đoàn nhiệm kỳ 2017-2023.
Phương Thuận
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đồng chí Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đến thăm, tặng quà người có công nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ tại huyện Đình Lập
Khai mạc kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Hiệu quả hoạt động tiếp xúc cử tri theo chuyên đề
Cụm thi đua Các cơ quan tham mưu tổng hợp tổ chức Hội nghị sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2024
Kết quả giám sát việc giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 HĐND tỉnh
Kết quả hoạt động tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn tiếp xúc cử tri định kỳ sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại các huyện Hữu Lũng và Văn Lãng
ĐOÀN ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI TỈNH LẠNG SƠN TIẾP XÚC CỬ TRI TẠI CỤM XÃ HƯNG VŨ, TRẤN YÊN HUYỆN BẮC SƠN SAU KỲ HỌP THỨ7, QUỐC HỘI KHÓA XV