Sáng ngày 22/3/2023, tại trụ sở Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh, thừa ủy quyền của đồng chí Đoàn Thị Hậu, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn giám sát chuyên đề của Ban Thường vụ Tỉnh ủy; đồng chí Đinh Hữu Học, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, Phó Trưởng đoàn giám sát đã chủ trì Hội nghị công bố Quyết định giám sát chuyên đề đối với Đảng ủy Sở Xây dựng, Chi bộ Sở Công Thương và cá nhân một số đồng chí trong Đảng ủy Sở Xây dựng và Chi bộ Sở Công Thương tỉnh Lạng Sơn.
Tham dự buổi công bố có các đồng chí thành viên Đoàn giám sát tại Quyết định số 1196-QĐ/TU, ngày 11/3/2023 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy. Về phía các đơn vị chịu sự giám sát có các đồng chí: Nguyễn Sỹ Tân, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Xây dựng; Nguyễn Đình Đại, Tỉnh ủy viên, Bí thư Chi bộ, Giám đốc Sở Công Thương; các đồng chí cấp ủy viên, lãnh đạo các đoàn thể, các phòng trực thuộc 2 sở.
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2023/03/240323-Dc-Dinh-Huu-Hoc-phat-bieu-chi-dao-trong-Hoi-nghi-cong-bo-quyet-dinh-1024x683.jpg)
Tại buổi công bố, Đoàn Kiểm tra đã công bố Quyết định số 1196-QĐ/TU, ngày 11/3/2023 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy Lạng Sơn về giám sát chuyên đề đối với Đảng ủy Sở Xây dựng, Chi bộ Sở Công Thương và cá nhân một số đồng chí trong Đảng ủy Sở Xây dựng và Chi bộ Sở Công Thương trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai thực hiện Chương trình 4: Phát triển hạ tầng kinh tế – xã hội, trọng tâm là hạ tầng giao thông, đô thị, khu, cụm công nghiệp thuộc Chương trình hành động số 23-CTr/TU, ngày 27/8/2021 của Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng và Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh Lạng Sơn lần thứ XVII, nhiệm kỳ 2020-2025. Đoàn giám sát cũng đã thông qua dự thảo đề cương báo cáo, thống nhất lịch làm việc đối với đại diện Đảng ủy Sở Xây dựng, Chi bộ Sở Công Thương, các cá nhân được giám sát và những nội dung liên quan đến cuộc giám sát phương thức hoạt động của Đoàn.
Phát biểu tại buổi công bố quyết định, đồng chí Đinh Hữu Học, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, Phó Trưởng đoàn giám sát đề nghị Đảng ủy Sở Xây dựng, Chi bộ Sở Công Thương và các cá nhân được giám sát phối hợp chặt chẽ, thực hiện theo đúng mục đích, yêu cầu, kế hoạch của Đoàn giám sát đã đề ra; nghiêm túc chuẩn bị báo cáo theo đề cương gợi ý; cung cấp các hồ sơ, tài liệu theo nội dung liên quan gửi cho Đoàn giám sát; chuẩn bị các buổi làm việc, cử người đúng thẩm quyền và thành phần làm việc với Đoàn trong quá trình làm việc với cấp ủy đảng và các đơn vị được giám sát.
Theo dự kiến, Đoàn giám sát sẽ thực hiện các bước của Chương trình giám sát từ ngày 22/3/2023 đến hết ngày 20/5/2023.
Vương Huy
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đồng chí Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đến thăm, tặng quà người có công nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ tại huyện Đình Lập
Khai mạc kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Hiệu quả hoạt động tiếp xúc cử tri theo chuyên đề
Cụm thi đua Các cơ quan tham mưu tổng hợp tổ chức Hội nghị sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2024
Kết quả giám sát việc giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 HĐND tỉnh
Kết quả hoạt động tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn tiếp xúc cử tri định kỳ sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại các huyện Hữu Lũng và Văn Lãng
ĐOÀN ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI TỈNH LẠNG SƠN TIẾP XÚC CỬ TRI TẠI CỤM XÃ HƯNG VŨ, TRẤN YÊN HUYỆN BẮC SƠN SAU KỲ HỌP THỨ7, QUỐC HỘI KHÓA XV