Ngày 02/3/2024, nhân dịp kỷ niệm 94 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (03/02/1930-03/02/2024) và 114 năm Ngày Quốc tế Phụ nữ (08/3/1910-08/3/2024), Chi bộ và Công đoàn Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh đã tổ chức đoàn công tác do đồng chí Hoàng Văn Tài, Trưởng ban Kinh tế-Ngân sách HĐND tỉnh làm Trưởng Đoàn đến viếng thăm và thành kính dâng hương tưởng nhớ anh linh Chủ tịch Hồ Chí Minh tại Đền thờ Bác Hồ, trên núi Ba Vì, thành phố Hà Nội. Đây cũng là một trong những hoạt động triển khai thực hiện tốt kế hoạch học tập, làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh năm 2024.
Đền thờ Bác Hồ được xây dựng tại đỉnh Vua, Vườn Quốc gia Ba Vì là công trình được xây dựng dựa theo lời căn dặn trong di chúc của Bác và nguyện vọng của nhân dân, là nơi tổ chức các hoạt động văn hóa tâm linh, tổ chức báo công, kết nạp Đảng viên mới của nhiều tổ chức, cơ quan, đơn vị…, là điểm đến tham quan mang nhiều ý nghĩa về uống nước nhớ nguồn và phong trào: “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”.
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2024/03/070324-2.-Sinh-hoat-chuyen-de-Boi-canh-ra-doi-y-nghia-lich-su-Loi-keu-goi-Thi-dua-ai-Quoc-cua-Chu-tich-Ho-Chi-Minh.jpg)
Tại di tích Đền thờ Bác Hồ, Đoàn công tác của Chi bộ và Công đoàn Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh đã tổ chức dâng hương Bác và tổ chức sinh hoạt chuyên đề với nội dung “Bối cảnh ra đời, ý nghĩa lịch sử Lời kêu gọi Thi đua ái Quốc của Chủ tịch Hồ Chí Minh”. Trước anh linh của Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại, các thành viên trong Đoàn công tác đã bày tỏ sự kính trọng và tự hứa sẽ không ngừng phấn đấu rèn luyện bản lĩnh chính trị vững vàng, phẩm chất đạo đức cách mạng trong sáng; đẩy mạnh việc thi đua yêu nước, học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Việc tổ chức dâng hương tưởng niệm và sinh hoạt chuyên đề tại di tích Đền thờ Bác Hồ, Vườn Quốc gia Ba Vì của Chi bộ và Công đoàn Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh là hoạt động về nguồn có ý nghĩa sâu sắc, thiết thực đối với các đảng viên, cán bộ, công chức, người lao động cơ quan HĐND tỉnh, nhằm nâng cao nhận thức chính trị, ôn lại cuộc đời hoạt động cách mạng của Bác Hồ kính yêu. Qua đây tạo động lực để cán bộ, công chức, người lao động cơ quan HĐND tỉnh tiếp tục quyết tâm thực hiện hiệu quả việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách của Chủ tịch Hồ Chí Minh và tiếp tục phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Vương Huy
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đồng chí Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đến thăm, tặng quà người có công nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ tại huyện Đình Lập
Khai mạc kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Hiệu quả hoạt động tiếp xúc cử tri theo chuyên đề
Cụm thi đua Các cơ quan tham mưu tổng hợp tổ chức Hội nghị sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2024
Kết quả giám sát việc giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 HĐND tỉnh
Kết quả hoạt động tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn tiếp xúc cử tri định kỳ sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại các huyện Hữu Lũng và Văn Lãng
ĐOÀN ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI TỈNH LẠNG SƠN TIẾP XÚC CỬ TRI TẠI CỤM XÃ HƯNG VŨ, TRẤN YÊN HUYỆN BẮC SƠN SAU KỲ HỌP THỨ7, QUỐC HỘI KHÓA XV