Chiều ngày 09/11/2023, tổ đại biểu HĐND tỉnh ứng cử tại huyện Đình Lập có đại biểu Nông Lương Chấn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và đại biểu Hoàng Văn Tài, Trưởng ban Kinh tế-Ngân sách HĐND tỉnh cùng các đại biểu HĐND huyện Đình Lập, đại biểu HĐND xã Kiên Mộc đã tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thường lệ cuối năm 2023.
Tại buổi tiếp xúc, đại diện tổ đại biểu HĐND tỉnh đã thông báo với cử tri xã Kiên Mộc về dự kiến thời gian, địa điểm, nội dung, chương trình của kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 của HĐND tỉnh; thông báo về tình hình phát triển kinh tế – xã hội của tỉnh 9 tháng đầu năm 2023, nhiệm vụ, giải pháp trong thời gian tới.
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2023/11/111123-1-Toan-canh-TXCT.jpg)
Cử tri đã nêu ý kiến, kiến nghị đến đại biểu HĐND các cấp một số vấn đề cụ thể như: tiếp tục quan tâm đầu tư xây dựng cầu dân sinh, ngầm, đường giao thông nông thôn, cấp xi măng giao thông nông thôn, trạm tiếp sóng, nguồn nước sạch, đường điện nông thôn, quy hoạch đất để xây dựng nhà đa năng cho trường học, bố trí cho các thôn máy tính để thực hiện nhiệm vụ, chế độ hỗ trợ đối với các chức danh đoàn thể cấp thôn, xem xét về chức danh bí thư chi bộ kiêm trưởng thôn,…
Những ý kiến của cử tri thuộc thẩm quyền của địa phương và các ban, ngành liên quan đã được cung cấp thông tin và làm rõ tại buổi tiếp xúc.
Thay mặt tổ đại biểu HĐND tỉnh, đồng chí Nông Lương Chấn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh đã tiếp thu ý kiến, kiến nghị của cử tri, giải trình làm rõ một số ý kiến, kiến nghị thuộc thẩm quyền; đồng thời mong muốn cử tri chia sẻ những khó khăn hiện nay của địa phương trong cân đối thu – chi ngân sách để đầu tư và thực hiện các chế độ chính sách. Đối với các ý kiến không thuộc thẩm quyền của địa phương, đại biểu HĐND tỉnh ghi nhận,báo cáo với HĐND tỉnh để chuyển đến các cơ quan chức năng xem xét, giải quyết trả lời cử tri trong thời gian sớm nhất.
Tại buổi tiếp xúc cử tri, Ban Kinh tế-Ngân sách HĐND tỉnh đã tặng 20 suất quà trị giá 500.000 đồng/suất cho 20 học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn thuộc các trường THCS, tiểu học và mầm non trên địa bàn xã Kiên Mộc, huyện Đình Lập.
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2023/11/111123-2-Dai-dien-Cu-tri-xa-Kiem-Moc-neu-kien-nghi.jpg)
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2023/11/111123-3-Tang-qua-cho-hoc-sinh.jpg)
KIM CHI
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đồng chí Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đến thăm, tặng quà người có công nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ tại huyện Đình Lập
Khai mạc kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Hiệu quả hoạt động tiếp xúc cử tri theo chuyên đề
Cụm thi đua Các cơ quan tham mưu tổng hợp tổ chức Hội nghị sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2024
Kết quả giám sát việc giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 HĐND tỉnh
Kết quả hoạt động tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn tiếp xúc cử tri định kỳ sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại các huyện Hữu Lũng và Văn Lãng
ĐOÀN ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI TỈNH LẠNG SƠN TIẾP XÚC CỬ TRI TẠI CỤM XÃ HƯNG VŨ, TRẤN YÊN HUYỆN BẮC SƠN SAU KỲ HỌP THỨ7, QUỐC HỘI KHÓA XV