Chiều ngày 15/02/2024 (mùng 6 Tết Giáp Thìn), đồng chí Hoàng Văn Nghiệm, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh và đồng chí Đoàn Thị Hậu, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã có buổi gặp mặt chúc Tết lãnh đạo, cán bộ, công chức và người lao động cơ quan Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh nhân dịp đầu Xuân năm mới Quý Mão 2024.
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2024/02/170224-1-Dong-chi-Hoang-Van-Nghiem-Pho-Bi-thu-Thuong-truc-Tinh-uy-Truong-Doan-DBQH-tinh-chuc-Tet-can-bo-cong-chuc-nguoi-lao-dong-co-quan-Van-phong-1024x615.jpg)
Dự buổi gặp mặt có các đồng chí Triệu Quang Huy, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh; Đinh Hữu Học, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; lãnh đạo chuyên trách các Ban HĐND tỉnh và toàn thể cán bộ, công chức, người lao động Văn phòng.
Thay mặt lãnh đạo cơ quan Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh, đồng chí Hoàng Thúy Duyên, Chánh Văn phòng báo cáo các hoạt động mừng Đảng, mừng xuân mới, Lãnh đạo Văn phòng đã quán triệt, triển khai đầy đủ các nội dung của Chỉ thị số 26-CT/TW, ngày 23/11/2023 của Ban Bí thư, Chỉ thị số 30/CT-TTg ngày 15/12/2023 của Thủ tướng Chính phủ; Chỉ thị số 03/CT-UBND ngày 05/021/2024 của Chủ tịch UBND tỉnh về việc tăng cường các biện pháp bảo đảm đón Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024. Chỉ đạo các phòng chuyên môn làm tốt công tác tham mưu triển khai thực hiện kế hoạch của Tỉnh ủy, Thường trực HĐND tỉnh, UBND tỉnh về tổ chức các hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chúc Tết, dâng hương nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn, bảo đảm phục vụ kịp thời các hoạt động của lãnh đạo Đoàn đại biểu Quốc hội, lãnh đạo HĐND tỉnh, các Ban của HĐND tỉnh trước và trong dịp Tết; chấp hành nghiêm túc các quy định về đón Tết vui tươi, an toàn, tiết kiệm.
Tại buổi gặp mặt, đồng chí Hoàng Văn Nghiệm, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh đã gửi lời chúc tốt đẹp nhất tới tập thể lãnh đạo, cán bộ, công chức, người lao động của Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc, đoàn kết, tham gia tích cực phong trào thi đua yêu nước, thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ đề ra trong năm 2024.
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2024/02/170224-2.-Lanh-dao-Doan-DBQH-va-HDND-tinh-chup-anh-cung-can-bo-cong-chuc-co-quan-1024x688.jpg)
Vương Huy
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đồng chí Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đến thăm, tặng quà người có công nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ tại huyện Đình Lập
Khai mạc kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Hiệu quả hoạt động tiếp xúc cử tri theo chuyên đề
Cụm thi đua Các cơ quan tham mưu tổng hợp tổ chức Hội nghị sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2024
Kết quả giám sát việc giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 HĐND tỉnh
Kết quả hoạt động tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn tiếp xúc cử tri định kỳ sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại các huyện Hữu Lũng và Văn Lãng
ĐOÀN ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI TỈNH LẠNG SƠN TIẾP XÚC CỬ TRI TẠI CỤM XÃ HƯNG VŨ, TRẤN YÊN HUYỆN BẮC SƠN SAU KỲ HỌP THỨ7, QUỐC HỘI KHÓA XV