Trong 02 ngày 14-15/7/2020, HĐND huyện Lộc Bình tổ chức kỳ họp thứ mười ba (khóa XIX), nhiệm kỳ 2016-2021. Dự và chỉ đạo kỳ họp có đồng chí Nguyễn Đặng Ân, Bí thư Huyện ủy Lộc Bình, đại biểu HĐND tỉnh; tham dự có các đồng chí đại biểu HĐND tỉnh bầu cử tại Lộc Bình, các đồng chí đại biểu HĐND huyện, cùng các đồng chí trong Thường trực HĐND huyện.
Tại kỳ họp đã thông qua 21 báo cáo, 01 thông báo, 05 tờ trình; nghe các Báo cáo của UBND huyện về công tác chỉ đạo, điều hành thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế- xã hội 6 tháng đầu năm và nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2020, báo cáo về kết quả giải quyết ý kiến, kiến nghị của cử tri đã được Thường trực HĐND huyện tổng hợp báo cáo trước kỳ họp thứ mười ba HĐND huyện khóa XIX; nghe các tờ trình của UBND huyện về việc phê chuẩn quyết toán thu ngân sách Nhà nước trên địa bàn, quyết toán chi ngân sách huyện năm 2019, điều chỉnh và bổ sung dự toán một số khoản thu ngân sách Nhà nước trên địa bàn, chi ngân sách huyện năm 2020; nghe Tổ đại biểu HĐND tỉnh bầu cử tại huyện Lộc Bình báo cáo một số nội dung, chương trình kỳ họp thứ 17 HĐND tỉnh khóa XVI, nhiệm kỳ 2016 – 2021; nghe các báo cáo, tờ trình của Thường trực HĐND và các Ban HĐND huyện. Với tính thần trách nhiệm trước cử tri và nhân dân trong huyện, các đại biểu HĐND huyện đã tập trung trí tuệ, nghiên cứu tài liệu thảo luận dân chủ, tham gia tích cực vào các nội dung của kỳ họp.
Kỳ họp cũng đã dành nhiều thời gian để đại biểu HĐND huyện, các đại biểu tham dự kỳ họp phát biểu thảo luận, chất vấn các ngành chuyên môn huyện để làm rõ một số nội dung mà cử tri và đại biểu quan tâm liên quan đến nhiệm vụ phát triển kinh tế-xã hội, quốc phòng, an ninh trên địa bàn.
Kỳ họp tiến hành biểu quyết thông qua 06 Nghị quyết: điều chỉnh, bổ sung Nghị quyết về thành lập các Đoàn giám sát chuyên đề của HĐND huyện; một số chủ trương, giải pháp chủ yếu tiếp tục thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ kinh tế – xã hội, quốc phòng, an ninh 6 tháng cuối năm 2020; phê chuẩn quyết toán thu ngân sách Nhà nước trên địa bàn, quyết toán chi ngân sách huyện năm 2019; điều chỉnh và bổ sung dự toán một số khoản thu ngân sách Nhà nước trên địa bàn, chi ngân sách huyện năm 2020; Chương trình giám sát của Hội đồng nhân dân huyện năm 2021.
Kim Chi
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đồng chí Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đến thăm, tặng quà người có công nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ tại huyện Đình Lập
Khai mạc kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Hiệu quả hoạt động tiếp xúc cử tri theo chuyên đề
Cụm thi đua Các cơ quan tham mưu tổng hợp tổ chức Hội nghị sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2024
Kết quả giám sát việc giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 HĐND tỉnh
Kết quả hoạt động tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn tiếp xúc cử tri định kỳ sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại các huyện Hữu Lũng và Văn Lãng
ĐOÀN ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI TỈNH LẠNG SƠN TIẾP XÚC CỬ TRI TẠI CỤM XÃ HƯNG VŨ, TRẤN YÊN HUYỆN BẮC SƠN SAU KỲ HỌP THỨ7, QUỐC HỘI KHÓA XV