Thực hiện Kế hoạch số 261/KH-ĐĐBQ, ngày 22 tháng 12 năm 2023 về tổ chức thăm, tặng quà nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024 trên địa bàn tỉnh Lạng Sơn, từ ngày 23 đến ngày 30 tháng 01 năm 2024, đồng chí Hoàng Văn Nghiệm, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh. Đồng chí Triệu Quang Huy, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh cùng các đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn đã đến tặng quà Tết cho 10 tập thể và 80 cá nhân gia đình hộ nghèo, gia đình chính sách, người có công, người có hoàn cảnh khó khăn, người khuyết tật, trẻ em có hoàn cảnh mồ côi tại các xã: Tú Xuyên của huyện Văn Quan, Đồng thắng của huyện Đình Lập, Bình La của huyện Bình Gia và Lợi Bác của huyện Lộc Bình.
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2024/01/310124-1-xa-binh-la-huyen-BG-1024x683.jpg)
Tại các điểm thăm, tặng quà, lãnh đạo Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh gửi lời chúc tết đến bà con Nhân dân, gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng, chúc các gia đình đón tết an lành, vui tươi, đầm ấm. Đồng thời lãnh đạo Đoàn cũng bày tỏ mong muốn các gia đình chính sách, hộ có hoàn cảnh khó khăn bước sang năm mới tiếp tục nỗ lực vươn lên phát triển kinh tế, nâng cao đời sống, góp phần tích cực xây dựng nông thôn mới trên địa bàn.
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2024/01/310124-2-xa-dong-thang-huyen-dinh-lap-1024x683.jpg)
Chương trình tặng quà thể hiện sự quan tâm, chăm lo đối với những gia đình chính sách, người có công với cách mạng, hộ nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn; qua đó động viên các gia đình khắc phục khó khăn, vươn lên trong cuộc sống.
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2024/01/310124-3-xa-tu-xuyen-van-quan-1024x768.jpg)
(Ảnh Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh thăm, tặng quà tết cho tập thể và cá nhân tại xã Tú xuyên, huyện Văn Quan)
Cùng với Chương trình tặng quà nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh đã phối hợp với Quỹ Thiện tâm của Tập Đoàn Vingroup; phối hợp với Ngân hàng Thương mại cổ phần phát triển thành phố Hồ Chí Minh chi nhánh Lạng Sơn tặng quà tại các huyện: Bắc Sơn, Hữu Lũng, Chi Lăng, Bình Gia, Văn Quan với tổng 550 suất quà tết dành tặng cho cá nhân những gia đình chính sách, người có công với cách mạng, hộ nghèo, người có hoàn cảnh khó.
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2024/01/310124-4-HDbank-xa-van-thuy-huyen-chi-lang-1024x636.jpg)
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2024/01/310124-5-quy-Thien-tam-huyen-BG-1024x768.jpg)
Đàm Thị Thu Huyền
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đồng chí Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đến thăm, tặng quà người có công nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ tại huyện Đình Lập
Khai mạc kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Hiệu quả hoạt động tiếp xúc cử tri theo chuyên đề
Cụm thi đua Các cơ quan tham mưu tổng hợp tổ chức Hội nghị sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2024
Kết quả giám sát việc giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 HĐND tỉnh
Kết quả hoạt động tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn tiếp xúc cử tri định kỳ sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại các huyện Hữu Lũng và Văn Lãng
ĐOÀN ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI TỈNH LẠNG SƠN TIẾP XÚC CỬ TRI TẠI CỤM XÃ HƯNG VŨ, TRẤN YÊN HUYỆN BẮC SƠN SAU KỲ HỌP THỨ7, QUỐC HỘI KHÓA XV