Ngày 12/5/2021,Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Lạng Sơn đã tổ chức Hội nghị tiếp xúc cử tri bằng hình thức trực tuyến tới 99 điểm cầu thuộc địa bàn các huyện: Đình Lập, Lộc Bình, Cao Lộc, Tràng Định, Văn Lãng để người ứng cử đại biểu Quốc hội khóa XV, nhiệm kỳ 2021-2026 tiếp xúc cử tri vận động bầu cử. Tham dự hội nghị đã cótrên 3.900 cử tri là các cán bộ, công chức, người lao động hiện đang công tác tại các cơ quan trên địa bànhuyện, xã trực thuộc và các đại biểu cử tri đến từ các thôn, khu phố.
Tại điểm cầu tỉnh Lạng Sơn có đồng chí Dương Xuân Huyên, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, Phó Chủ tịch Ủy ban Bầu cử tỉnh, Trưởng Ban Bầu cử số 2 và đại diện lãnh đạo một số các cơ quan liên quan, tổ chức chính trị – xã hội của tỉnh tham dự hội nghị.
Đồng chí Trần Sỹ Thanh, Ủy viên Ban chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Ban cán sự Đảng, Tổng Kiểm toán Nhà nước, trình bày chương trình hành động
Đơn vị bầu cử số 2 có 5 ứng cử viên ĐBQH gồm các đồng chí: Trần Sỹ Thanh, Ủy viên Ban Chấp hành trung ương Đảng, Bí thư Ban Cán sự Đảng, Tổng Kiểm toán nhà nước; Triệu Quang Huy, Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Kinh tế – Ngân sách HĐND tỉnh; Chu Thị Hồng Thái, Phó Chánh Văn phòng Hội Nông dân tỉnh; Nguyễn Ngọc Sơn, công chức Sở Khoa học và Công nghệ tỉnh Lạng Sơn; Hoàng Thị Hải Yến, công chức Hội Nông dân tỉnh.
Trong chương trình hội nghị, các cử tri đã được nghe đại diện Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Lạng Sơn giới thiệu tóm tắt về tiểu sử, quá trình công tác của các ứng cử viên ĐBQH khóa XV và nghe các ứng cử viên trình bày chương trình hành động của mình nếu trúng cử.
Trình bày chương trình hành động, các ứng viên nhấn mạnh nếu trúng cử ĐBQH sẽ làm tròn trách nhiệm vai trò người đại biểu dân cử, là cầu nối của cử tri tới diễn đàn Quốc hội và các cơ quan trong hệ thống chính trị, xây dựng cơ chế chính sách phát triển kinh tế – xã hội, góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho Nhân dân các dân tộc trên địa bàn tỉnh Lạng Sơn, các giải pháp tập trung vào một số nội dung chủ yếu như: phát triển hạ tầng giao thông và các lĩnh vực thương mại, du lịch, dịch vụ, xuất nhập khẩu, phát triển khoa học công nghệ, nông nghiệp, nông thôn; đẩy mạnh cải thiện môi trường đầu tư, kinh doanh, thu hút các nhà đầu tư trong và ngoài nước đến đầu tư, kinh doanh trên địa bàn; tiếp tục duy trì thực hiện bảo tồn và phát huy giá trị văn hóa của Nhân dân các dân tộc trong tỉnh.
Tại hội nghị, các cử tri bày tỏ sự tin tưởng và ủng hộ các ứng cử viên trong cuộc bầu cử, mong muốn sau khi trúng cử ĐBQH, các đại biểu sẽ phát huy vai trò, trách nhiệm của người đại biểu dân cử, liên hệ chặt chẽ với cử tri và Nhân dân, đồng thời kiến nghị các cấp có thẩm quyền tiếp tục quan tâm đầu tư phát triển các lĩnh vực giao thông nông thôn, đường tuần tra biên giới, các chính sách liên quan đến dân tộc thiểu số và miền núi.
Thay mặt các ứng cử viên ĐBQH đơn vị bầu cử số 2, đồng chí Trần Sỹ Thanh đã cảm ơn sự quan tâm, ủng hộ và tiếp thu các ý kiến, kiến nghị của cử tri, đồng thời bày tỏ mong muốn các cử tri tiếp tục quan tâm, theo dõi, giám sát và ủng hộ việc thực hiện chương trình hành động của các ứng cử viên khi trúng cử ĐBQH trong thời gian tới.
Phương Thuận
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đồng chí Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đến thăm, tặng quà người có công nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ tại huyện Đình Lập
Khai mạc kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Hiệu quả hoạt động tiếp xúc cử tri theo chuyên đề
Cụm thi đua Các cơ quan tham mưu tổng hợp tổ chức Hội nghị sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2024
Kết quả giám sát việc giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 HĐND tỉnh
Kết quả hoạt động tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn tiếp xúc cử tri định kỳ sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại các huyện Hữu Lũng và Văn Lãng
ĐOÀN ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI TỈNH LẠNG SƠN TIẾP XÚC CỬ TRI TẠI CỤM XÃ HƯNG VŨ, TRẤN YÊN HUYỆN BẮC SƠN SAU KỲ HỌP THỨ7, QUỐC HỘI KHÓA XV