Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, sáng ngày 31/01/2024, Đoàn công tác của Ban Dân tộc HĐND tỉnh do đồng chí Lộc Minh Hiệp, Phó trưởng Ban Dân tộc HĐND tỉnh làm Trưởng Đoàn đã đến thăm, tặng quà và chúc Tết cho tập thể và các cháu học sinh thuộc diện gia đình chính sách, hộ nghèo tại trường THCS Chi Lăng, phường Chi Lăng, thành phố Lạng Sơn.
Đồng chí Lộc Minh Hiệp, Phó trưởng Ban Dân tộc HĐND tỉnh và các thành viên trong Đoàn đã ân cần hỏi thăm tình hình học tập, đời sống vật chất, tinh thần của các em học sinh và chúc các em và gia đình đón năm mới an lành, có nhiều niềm vui. Đoàn đã động viên các em tiếp tục phát huy truyền thống hiếu học, tích cực tham gia các phong trào thi đua, gương mẫu chấp hành, thực hiện tốt nội quy, quy chế của nhà Trường và chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước. Trong năm 2024, đề nghị Ban Giám hiệu nhà trường tiếp tục phối hợp với chính quyền địa phương có định hướng, chính sách hỗ trợ cụ thể, thiết thực, tạo điều kiện và động lực để các em tích cực phấn đấu học tập.
Nhân dịp này, đồng chí Lộc Minh Hiệp, Phó trưởng Ban Dân tộc HĐND tỉnh đã tặng quà của Ban Dân tộc HĐND tỉnh cho tập thể nhà trường và các em học sinh thuộc diện gia đình chính sách, hộ nghèo (mỗi suất trị giá 500.000 đồng) với mong muốn giúp đỡ phần nào cho những em học sinh có hoàn cảnh khó khăn để các em đón Tết nguyên đán đầm ấm, vui tươi.
Thanh Tùng
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đồng chí Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đến thăm, tặng quà người có công nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ tại huyện Đình Lập
Khai mạc kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Hiệu quả hoạt động tiếp xúc cử tri theo chuyên đề
Cụm thi đua Các cơ quan tham mưu tổng hợp tổ chức Hội nghị sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2024
Kết quả giám sát việc giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 HĐND tỉnh
Kết quả hoạt động tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn tiếp xúc cử tri định kỳ sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại các huyện Hữu Lũng và Văn Lãng
ĐOÀN ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI TỈNH LẠNG SƠN TIẾP XÚC CỬ TRI TẠI CỤM XÃ HƯNG VŨ, TRẤN YÊN HUYỆN BẮC SƠN SAU KỲ HỌP THỨ7, QUỐC HỘI KHÓA XV