Ngày 19/8/2022, Thường trực HĐND tỉnh vừa ban hành Thông báo số 737/TB-HĐND dự kiến tổ chức kỳ họp thứ mười một (kỳ họp chuyên đề) của Hội đồng nhân dân tỉnh khoá XVII, nhiệm kỳ 2021-2026.
Tại Công văn số 681/TTg-KTTH ngày 01/8/2022 của Thủ tướng Chính phủ về việc thông báo danh mục và mức vốn cho các nhiệm vụ, dự án thuộc Chương trình phục hồi và phát triển kinh tế – xã hội (đợt 2), theo đó tỉnh Lạng Sơn được giao thực hiện 02 dự án gồm: Dự án đầu tư xây mới, cải tạo, nâng cấp 03 Trung tâm y tế tuyến huyện, tỉnh Lạng Sơn (dự kiến số vốn đầu tư từ chương trình phục hồi và phát triển kinh tế – xã hội 98,8 tỷ đồng) và Dự án đầu tư xây dựng, cải tạo 50 Trạm y tế tuyến xã, tỉnh Lạng Sơn (dự kiến số vốn đầu tư từ chương trình phục hồi và phát triển kinh tế – xã hội 100 tỷ đồng).
Để kịp thời bảo đảm đáp ứng công tác chỉ đạo, điều hành phát triển kinh tế – xã hội trên địa bàn tỉnh, Thường trực HĐND tỉnh đã thống nhất tổ chức kỳ họp thứ mười một (kỳ họp chuyên đề) HĐND tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021-2026 để xem xét, thảo luận và quyết định 02 nội dung dự án nêu trên.
Hiện nay, Thường trực HĐND tỉnh đã giao cho Ban Kinh tế-Ngân sách HĐND tỉnh chủ trì, phối hợp với các Ban HĐND tỉnh và các sở, ngành liên quan của UBND tỉnh khẩn trương tiến hành thẩm tra các nội dung theo quy trình, quy định để trình kỳ họp HĐND tỉnh xem xét, quyết định.
Dự kiến kỳ họp thứ mười một (kỳ họp chuyên đề) của HĐND tỉnh sẽ được tổ chức vào chiều ngày 29/8/2022.
Vương Huy
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đồng chí Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đến thăm, tặng quà người có công nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ tại huyện Đình Lập
Khai mạc kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Hiệu quả hoạt động tiếp xúc cử tri theo chuyên đề
Cụm thi đua Các cơ quan tham mưu tổng hợp tổ chức Hội nghị sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2024
Kết quả giám sát việc giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 HĐND tỉnh
Kết quả hoạt động tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn tiếp xúc cử tri định kỳ sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại các huyện Hữu Lũng và Văn Lãng
ĐOÀN ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI TỈNH LẠNG SƠN TIẾP XÚC CỬ TRI TẠI CỤM XÃ HƯNG VŨ, TRẤN YÊN HUYỆN BẮC SƠN SAU KỲ HỌP THỨ7, QUỐC HỘI KHÓA XV