Từ ngày 15 đến 19/9/2023, Đoàn công tác của Ban Kinh tế – Ngân sách, HĐND tỉnh Lạng Sơn đã đến học tập, trao đổi kinh nghiệm tại các tỉnh Cần Thơ, Kiên Giang, Đồng Tháp, Bến Tre. Thành phần đoàn có đồng chí Đinh Hữu Học, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh làm Trưởng đoàn và các thành viên Ban Kinh tế – Ngân sáchHĐND tỉnh.
Tại các buổi làm việc, trao đổi với Thường trực HĐND và thành viên Ban Kinh tế – Ngân sách HĐND các tỉnh Cần Thơ, Kiên Giang, Đồng Tháp, Bến Tre, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh và đại diện Ban Kinh tế – Ngân sách đã thông tin về thành tựu nổi bật trong phát triển kinh tế, xã hội, tiềm năng, thế mạnh; những kết quả chủ yếu của Ban Kinh tế-Ngân sách và HĐND các tỉnh trong thời gian qua. Bên cạnh đó, đoàn cũng tìm hiểu trao đổi, thảo luận với Thường trực HĐND và Ban Kinh tế – Ngân sách các tỉnh một số nội dung về công tác khảo sát, giám sát; hoạt động thẩm tra; tình hình phát triển hạ tầng giao thông, khu cụm công nghiệp, vấn đề quản lý và bảo vệ môi trường…
Cũng trong khuôn khổ chuyến công tác, đoàn đã đi tham quan một số mô hình kinh tế, du lịch cộng đồng tại Cồn Sơn, thành phố Cần Thơ; thăm cột mốc biên giới trên đất liền tỉnh Kiên Giang với nước bạn CamPuChia; Nhà máy Điện gió V1-3 Bến Tre; dâng hương tại Mộ cụ Phó bảng Nguyễn Sinh Sắc và kết thúc chuyến công tác.
Một số hình ảnh hoạt động của Đoàn công tác
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2023/09/250923-1.Mo-hinh-phat-trien-kinh-te-tai-Can-Tho-1024x768.jpg)
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2023/09/250923-2.Tham-cot-moc-tai-Kien-Giang-1024x768.jpg)
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2023/09/250923-3.Tham-Mo-cu-Pho-bang-Nguyen-Sinh-Sac-1024x768.jpg)
![](https://vanphongdbqhvahdnd.langson.gov.vn/wp-content/uploads/2023/09/250923-4.Nha-may-dien-gio-1024x767.jpg)
KIM CHI
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đồng chí Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đến thăm, tặng quà người có công nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ tại huyện Đình Lập
Khai mạc kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Hiệu quả hoạt động tiếp xúc cử tri theo chuyên đề
Cụm thi đua Các cơ quan tham mưu tổng hợp tổ chức Hội nghị sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2024
Kết quả giám sát việc giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 HĐND tỉnh
Kết quả hoạt động tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn tiếp xúc cử tri định kỳ sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại các huyện Hữu Lũng và Văn Lãng
ĐOÀN ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI TỈNH LẠNG SƠN TIẾP XÚC CỬ TRI TẠI CỤM XÃ HƯNG VŨ, TRẤN YÊN HUYỆN BẮC SƠN SAU KỲ HỌP THỨ7, QUỐC HỘI KHÓA XV