Theo Ủy ban bầu cử tỉnh Lạng Sơn, trong cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2021-2026, toàn tỉnh có 571.347/571.411 cử tri đi bầu cử, đạt tỷ lệ 99,99%.
Đồng chí Đoàn Thị Hậu, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh tham gia bầu cử tại khu vực bỏ phiếu số 2, khối 3, phường Đông Kinh, thành phố Lạng Sơn (ảnh: baolangson.vn)
Kết quả, cử tri đã bầu đủ 6/6 đại biểu Quốc hội khóa XV bảo đảm đúng cơ cấu, thành phần; bầu đủ 55/55 đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh tại 14 đơn vị bầu cử; bầu đủ 360/360 đại biểu HĐND cấp huyện; bầu 3.918/3.962 đại biểu HĐND cấp xã. Ủy ban bầu cử tỉnh cũng đã ban hành Nghị quyết số 63/NQ-UBBC ngày 28/5/2021 công bố kết quả bầu cử và danh sách những người trúng cử đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2021 – 2026.
Theo đánh giá của Ủy ban bầu cử tỉnh, cuộc bầu cử đã diễn ra an toàn, dân chủ và thành công tốt đẹp, số cử tri đi bầu đạt tỷ lệ rất cao. Tại các khu vực bỏ phiếu đã thực hiện nghiêm túc các biện pháp phòng chống dịch bệnh Covid-19 theo chỉ đạo của Trung ương, của tỉnh. Đối với các trường hợp cách ly tại nhà, tại các cơ sở y tế, khu cách ly tập trung, thành viên Tổ bầu cử mang hòm phiếu phụ đến để cử tri thực hiện quyền bầu cử theo quy định.
Vương Huy
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đồng chí Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đến thăm, tặng quà người có công nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ tại huyện Đình Lập
Khai mạc kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Hiệu quả hoạt động tiếp xúc cử tri theo chuyên đề
Cụm thi đua Các cơ quan tham mưu tổng hợp tổ chức Hội nghị sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2024
Kết quả giám sát việc giải quyết kiến nghị của cử tri gửi đến kỳ họp thường lệ cuối năm 2023 HĐND tỉnh
Kết quả hoạt động tiếp xúc cử tri của đại biểu HĐND tỉnh trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lạng Sơn tiếp xúc cử tri định kỳ sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV tại các huyện Hữu Lũng và Văn Lãng
ĐOÀN ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI TỈNH LẠNG SƠN TIẾP XÚC CỬ TRI TẠI CỤM XÃ HƯNG VŨ, TRẤN YÊN HUYỆN BẮC SƠN SAU KỲ HỌP THỨ7, QUỐC HỘI KHÓA XV